கடவுள் டெம்போரல் லோபில் வருகிறார் 7

This entry is part 42 of 42 in the series 29 ஜனவரி 2012

ஐரோப்பாவில் கிறிஸ்துவம் கேள்விக்கு அப்பாற்ப்பட்டதாக இருந்த காலத்தில் இது போன்ற டெம்போரல் லோப் வலிப்பு நோய் பெற்றவர்கள் என்ன விதமான பாதிப்புகளை ஏற்படுத்தியுள்ளார்கள் என்று ஆராய்வது இன்னும் சில சுவாரஸ்யமான சிந்தனைகளை நமக்கு தரும்.

கிறிஸ்துவ இறையியலாளர்களாக இப்படிப்பட்டவர்கள் பலர் அடையாளப்படுத்தப்பட்டாலும் இவற்றில் சில முக்கியமானவர்களை இங்கே அணுகலாம்.


செயிண்ட் பிர்கிட்டா (1303-1373) ஸ்வீடனின் முக்கியமான செயிண்டாக அறியப்படுகிறார். இவர் சிறுமியாக இருந்த காலத்திலிருந்தே இப்படிப்பட்ட காட்சிகளை அனுபவிப்பவராக இருந்தார். இவரது கல்லறையில் மண்டையோடு ஆராயப்பட்டிருக்கிறது. அதில் இவருக்கும் மெனிஞ்சியோமா என்ற வியாதி இருப்பது தெரியவருகிறது. இது வலிப்புகளை உருவாக்கும் வியாதி. ஆனால், இது டெம்போரல் லோபுக்கு பரவாமல் இருந்தாலும் அதிலும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தியிருக்கலாம். காட்சி பிரமைகளும் தானாக உருவாக்கிக்கொண்ட psychogenic non-epileptic seizures, or a combination இருக்கலாம் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகிறார்கள்.

கிறிஸ்து பிறப்பு என்று வரையப்படும் படங்களின் முன்மாதிரி இவர் விவரித்ததே. இயேசு தரையில் படுத்துகொண்டு ஒளி பிரகாசித்துகொண்டு இருப்பதையும், கன்னி மேரி தங்கநிற (ஸ்வீடன் மக்களைப் போல) முடி கொண்டவராக இருப்பதாகவும் இவரே விவரித்து உள்ளார். சுவரில் ஒரே ஒரு மெழுகுவர்த்தி இருப்பது, இயேசுவின் தந்தையான கடவுள் மேலே இருப்பது ஆகியவற்றையும் இவரே விவரித்துள்ளார். இயேசு எத்தனை அடிகள் வாங்கினார் என்று அறிந்துகொள்ள விடாமல் பிரார்த்தனை செய்ததாகவும், இயேசுவே இவரிடம் காட்சி அளித்து 5480 அடிகள் வாங்கியதாகவும் கூறுகிறார். இந்த அடிகளை பெருமைப்படுத்த அவர் சொல்லிக்கொடுக்கும் பிரார்த்தனையை சொல்லவேண்டும் என்று கூறினாராம். இயேசு இவரிடம் கொடுத்ததாக இவர் கூறும் பிரார்த்தனை Fifteen O’s என்று அழைக்கபடுகிறது.

ஜோன் ஆஃப் ஆர்க் (Joan of Arc அல்லது The Maid of Orléans) என்று அழைக்க்ப்படும் புகழ்பெற்ற பிரஞ்சு வீராங்கனையும் இது போல அடிக்கடி காட்சிகளை பிரமையாக கண்டவர் என்று கூறப்படுகிறது.

இங்கிலாந்துக்கும் பிரான்சுக்கும் நட்ந்த நூறாண்டு போரில் பிரான்ஸ் வெற்றி அடைவதற்காக இவர் போரிட்டிருக்கிறார். இங்கிலாந்தின் ஆதிக்கத்திடமிருந்து எவ்வாறு பிரான்ஸை விடுவிப்பது என்பது குறித்து கடவுள் இவருக்கு காட்சி அளித்து அறிவுரைகள் கூறியதாக இவர் கூறிக்கொண்டார். சார்லஸ் 7 அரசர் பிரான்ஸின் மன்னராக முடிசூட்டிக்கொள்வதில் இவரது பங்கு பெரும்பான்மையாக இருந்தது. இவருக்கு தனது 12 ஆவது வயதில் 1424இல் இறைக்காட்சிகள் தோன்ற ஆரம்பித்தன என்று கூறியிருக்கிறார். இந்த காட்சிகளில் செயிண்ட் மைக்கேல், செயிண்ட் கேதரீன், செயிண்ட் மார்கரட் போன்றோர் தோன்ரினர் என்று கூறுகிறார். அந்த காட்சிகள் நீங்கும்போது அவற்றின் உன்னதமான அழகு தன்னை அழச்செய்ததாகவும் கூறுகிறார். பதினாறு வயதில் பலரது எதிர்ப்புகளையும் மீறி ஆர்லியன்ஸ் நகருக்கு அருகே ராணுவத்தலைமை ஏற்று மாபெரும் வெற்றி பெற்றார்.
அதன் பின்னர் தொடர்ந்த வெற்றிகளுக்கு பின்னர் சாம்பியன் நகருக்கு சென்று போரிட்டபோது சிறை பிடிக்கப்பட்டார். பிரான்ஸ் அரசு அவரை கண்டுகொள்ளவில்லை. இங்கிலாந்துக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டு அங்கு கிறிஸ்துவ மதகுருக்களால் கிறிஸ்துவத்துக்கு புறம்பான கருத்துக்களை பிரச்சாரம் செய்ததாக விசாரணை செய்யப்பட்டு 19 ஆவது வயதில் தீயில் வைத்து கொல்லப்பட்டார்.

தற்போதைய கத்தோலிக்கர்களால் பெரிதும் கொண்டாடப்படுகிறார். அதுவும் பிரஞ்சு கிறிஸ்துவர்களால். மருத்துவ ஆராய்ச்சியாளர்கள் இவருக்கு டெம்போரல் லோப் வலிப்பு இருந்தது என்று கூறுகிறார்கள்.

அவில்லாவின் செயிண்ட் தெரஸா Saint Teresa of Ávila, also called Saint Teresa of Jesus, baptized as Teresa Sánchez de Cepeda y Ahumada, (March 28, 1515 – October 4, 1582) இவர் ஸ்பெயினில் பிறந்தார். மிகச்சிறிய வயதிலேயே நோய்வாய்ப்பட்ட இவர் Tercer abecedario espiritual,” translated as the Third Spiritual Alphabet (published in 1527 and written by Francisco de Osuna) என்ற புத்தகத்தை படிக்கும்போதெல்லாம் காட்சிகளையும் பிரமைகளையும் அடைந்தார். இப்படிப்பட்ட காட்சிகளின் போது பேரானந்தத்தையும் அதீதமான அழகை பார்த்ததால் பெருகும் கண்ணீரையும் அனுபவித்ததாக எழுதுகிறார்.

ஆனால், கத்தோலிக்க போதனைகளுக்குப் பிறகு முதல்பாவத்தையும், மனிதர்கள் எப்போதுமே பாவத்தில் உழல்வதையும் போதிக்கப்பட்ட பின்னால், இந்த காட்சிகள் எல்லாம் தனது பாவத்தினாலேயே வருவதாக கருதிகொண்டு, தன்னைத்தானே கடுமையாக வருத்திக்கொண்டு தனது பாவத்தை போக்க முனைந்தார். அதன் பின்னால், ஒரு பாதிரியார் இவரது பிரமைகள் உண்மையிலேயே இறைவனால்தான் அனுப்பப்பட்டதாக உறுதி கூறியபின்னால், தன்னிடம் இயேசுவே வந்து பேசுவதாக கருதிக்கொள்ள ஆரம்பிக்கிறார். இயேசு வந்ததை இப்படி எழுதுகிறார்
I saw in his hand a long spear of gold, and at the iron’s point there seemed to be a little fire. He appeared to me to be thrusting it at times into my heart, and to pierce my very entrails; when he drew it out, he seemed to draw them out also, and to leave me all on fire with a great love of God. The pain was so great, that it made me moan; and yet so surpassing was the sweetness of this excessive pain, that I could not wish to be rid of it…
இவர் ஏராளமாக தனது அனுபவங்களை எழுதியுள்ளார். இவரது சுயசரிதையில் பிரார்த்தனையின் நான்கு நிலைப்பாடுகளை பற்றி எழுதியிருக்கிறார்.

அடிக்கடி தலைவலி வருதல், மனப்பிரமைகள், அவ்வப்போது பிரக்ஞை இழந்து கிடப்பது, நான்கு நாட்கள் கோமாவில் கிடந்தது ஆகியவையும், ஏராளமான எழுத்தும், மிகவும் விவரிப்பு கொண்ட பிரமை பற்றிய எழுத்துக்களும் இவருக்கும் டெம்போரல் லோப் எபிலப்ஸி இருந்ததை உறுதி செய்கின்றன.

இவர்கள் ஆரம்பத்திலேயே தனியான மதம் ஒன்றை ஆரம்பிப்பதற்கான சூழ்நிலையில் இல்லை. இவர்களது மத அனுபவங்கள் அந்தந்த காலத்திலும் பிறகும் நிறுவனமான கத்தோலிக்க மதத்தால், ஏற்றுகொள்ளப்பட்டிருக்கின்றன. இவர்கள் ஒருவேளை கத்தோலிக்க மதத்தால் புறக்கணிக்கப்பட்டிருந்தாலோ, அல்லது இவர்களை புனிதர்களாக ஏற்றுகொண்டவர்களை மற்ற கத்தோலிக்கர்கள் ஒதுக்கி வைத்திருந்தாலோ, இவர்கள் ஒருவேளை தனி மதத்தை உருவாக்கியவர்களாக அறியப்பட்டிருக்கலாம்.

Series Navigationஜெயமோகனின் அறம் – ஒரு பார்வை
author

ஆர் கோபால்

Similar Posts

13 Comments

 1. Avatar
  Rama says:

  Nice article, makes one wonder about Jesus Christ himself ( assuming there was an HISTORICAL figure called JC). Did he suffer from TLE? Schizoid? Claiming himself to be son of God fits with delusion of grandeur.

 2. Avatar
  Dr.G.Johnson says:

  Why Jesus Christ should be ASSUMED as a historical figure? Do you think Jesus is also a mythological character like Rama, Krishna and Siva who have no historical evidence? Jesus was born during the Roman occupation of Jerusalem. His birth and teachings are recorded in a proper manner and handed over through generations.He onlt taught love and compassion for mankind. Even Gandhi was impressed by the SERMEN OF THE MOUNT! If you say Jesus suffered from TLE, what about the mythological Krishna? He too had the same problem?

 3. Avatar
  BagavathiGanesh says:

  கிருஷ்ணரையும், யேசுவையும் வேறுபடுத்திப் பார்க்கவேண்டிய அவசியமில்லை..ஒருவர் சிறையில் பிறந்தார். மற்றவர் மாட்டுக்கொட்டகையில் பிறந்தார். இருவருமே இறைத்தூதர்கள். பைபிளைப்போல, பகவத்கீதையும் மதங்களுக்கெல்லாம் அப்பாற்பட்ட ஒரு நீதிநூல்..!இந்தப்பத்தியில் எழுதப்பட்டிருக்கிற விஷயம், பிரமைகளினால், தனக்கு அமானுஷ்யசக்தி இருப்பதாக நம்பியவர்களைப் பற்றியது..! இதில் மதம் சார்ந்த அனுபவங்கள் இருப்பதாக நான் நினைக்கவில்லை. மிக அருமையான பதிவு…!

 4. Avatar
  தங்கமணி says:

  Jesus Christ can only be ASSUMED as a historical figure. There is absolutely no historical proof for Jesus except the clearly fabricated insertion about a reference to Jesus inside the 1st century book by a historian Josephus.

  http://en.wikipedia.org/wiki/Christ_myth_theory

  Nowadays lot of more people have come forward to accept that Jesus is a myth.

 5. Avatar
  Dr.G.Johnson says:

  You are totally mistaken Mr.Thangamani. This is not a patform for lay people to understand the Jesus myth.
  This is a scientific series by a prominent Neurophysician and psychiatrist who is trying to say that people who suffer from TLE are prone to hallucinations and delusions about Gods, angerls,heaven and religious ideas and beliefs.

 6. Avatar
  Dr.G.Johnson says:

  At the same time not all epilepsy patients have this sort of abnormal experience. Only a rare few are the exceptions. But unfortunately he has gone overboard and is now trying to say that almost all religious gurus have TLE which is debatable and very dangerous for almost all religions!

 7. Avatar
  Dr.G.Johnson says:

  Basically man is insecure and he was scared about the forces of nature. Hence he created gods of his own imagination and worshipped for protection. Today worship has become a fashion with economic benefits. As a result new gods are being created daily. Even some filmstars and political figures are being worshipped as gods. There are always someone in history who has proclaimed that he or she had vision of his or her god and there used to be a mad rush of people after them. Some claimed to perform miracles and similarly people flocked towards them. These are how so many gurus and god-men are making a living.

 8. Avatar
  Dr.G.Johnson says:

  This study says that some of the prominent proponents of the major religions of the world suffered from TLE. Hence the inference is that all religious teachings are propounded by mad men and not god men. This is a very serious matter concerning god.

 9. Avatar
  Dr.G.Johnson says:

  As man is uncertain about god he is going on producing new gods daily.According to Salmon Rushdie, from his calculaions done in 1992 for his essay,” IN GOD WE TRUST ” he has estimated the number of gods in India as 330 million!

 10. Avatar
  Rama says:

  Please Dr Johnson, do more research on this Jesus Christ myth. Same goes for Gospels which differ from each other in resurrection, birth of JC, etc. There is nothing called ” Gospel truth”. Period. Also, read about the Persian deity God Mithra ( existed at least 300 years before the mythological JC)and similarities to JC. Church copied story of Mithra, lock, stock and barrel.
  Now before you go onto the myth( !!!) of Lord Krishna, a little reading on your part on ” the lost city of Dwaraka” by archeological society of India will enlighten you. Don’t give up YOUR heritage.
  Nothing beats knowledge. It is empowering. Blind belief in myths and fairy tales is for kids for the gullible.

 11. Avatar
  Sathyan. S says:

  Good day Dr. Johnson,
  I am making this registration in English, because, to me it seems that is how you want it. Just like other deities that are associated with Hinduism, the birth and life of Jesus Christ is also shrouded in myth and legendary folklore. His very birth and the immaculate?!! conception in Virgin Mary proves this. As per Rama’s entries, it is very well suggested and recognized that he is not a historical figure, but as a mythical figure. Besides comparing the lives and deeds of Jesus Christ with Hindu deities such as Rama and Krishna are irrelevant to the subject of this article.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *