பேரிடர் கண்காணிப்பு, பேரிடர் பாதுகாப்பு

This entry is part 22 of 22 in the series 19 ஏப்ரல் 2020

image.png

சி. ஜெயபாரதன், கனடா

2020 ஆண்டின் முதற்பகுதியில் மெதுவாய்த் தோன்றி காட்டுத் தீபோல் நாட்டில் பரவி உலகப் போராய் மூண்டு விட்ட கொரோனா ஆட்கொல்லி நச்சுக் கிருமியால் உலக மாந்தர் பேரிடர் உற்று அனுதினம் பெருந்துயர் அடைந்து வருகிறார்.  இத்தகைய பேரிடர் இரண்டாம் உலக யுத்தம் நடக்கும் தருவாயில் மானிடர் பெற்றார்  என்று ஒப்பிடப் படுகிறது.  இப்போதெல்லாம்  இனப்போர், மதப்போர், அண்டை நாட்டுப்போர், சிறுபான்மை மக்கள் அழிப்பு, அணு உலை விபத்து, பூகம்பம், சுனாமி, சூறாவளி, ஹர்ரிக்கேன், பேய்மழை வெள்ளம், காட்டுத் தீப்பற்று போன்ற பேரிடர்கள்  உலகின் சில பகுதிகளில் நேர்ந்து அடிக்கடி மக்கள் துயர் அடைவதும், புலம்பெயர்வதும், மரணம் அடைவதும் நாம் கண்டும் கேட்டும் வருகிறோம்.  ஆனால் இப்போது நேர்ந்துள்ள கொரோனா ஆட்கொல்லிப் பேரிடரால் உலக மாந்தர் புலம்பெயர முடியாது, உயிர் பிழைக்க, அவரவர் வீட்டுக்குள்ளே, நாட்டுக்குள்ளே அடைபட்டுப் போக அரசாங்கம் ஊரடங்குச் சட்டம் மேற்கொண்டது.. 

image.png

ஆட்கொல்லி தொற்றுநோய் மக்கள் மூலம் பரவி விரிவாகிறது என்று அறிந்த பிறகு உலக அரசாங்கத்தார் ஊரடங்குச் சட்டம் போட்டு, மானிட நடமாட்டத்தைக் குறைத்து, தேவையான மருத்துவப் பாதுகாப்புச் சாதனங்கள், மருந்துகள், உணவு வகைகள் தயாரிக்க தீவிர ஏற்பாடுகள், போக்குவரத்து வசதிகள் செய்து வருகிறார்.  முதலில் உலக நாடுகள் இத்தகைய பிரம்மாண்டமான பேரிடரைக் கண்காணிக்கவோ, கையாளவோ, தடுத்து நிறுத்தவோ, மக்களைப் பாதுகாக்கவோ, எதிர்பார்க்கவோ இல்லை.  உலகப் பெரும் சாதனங்கள், யந்திர யுகத்தில் இப்போது மலிவாக சைனா செய்து விற்கிறது என்று உலக நாடுகள் அதை ஊக்கத் தமது தொழில் நுணுக்கத்தை விற்று விட்டதால், வலிவிழந்து போன முன்னேற்ற  நாடுகள், தமக்குத் தேவையான பாதுகாப்புச் சாதனங்களைக் கூட தம்மால் செய்ய முடியாமல், கையில் பணத்தை வைத்துக் கொண்டு விழித்துக் கொண்டு நிற்கின்றன. ஒன்றுக்கு மூன்று மடங்கு பணத்தைச் செலவு செய்தாலும் சாதனங்கள் கிடைக்கப் பலநாட்கள் ஆயின.  உலகத்தீரே  மலிவான சாதனங்கள் கிடைக்க முன்னேற்ற நாடுகள்  தமது தொழில் நுணுக்கத்தை விற்றதால் ஏற்பட்ட , இழப்புகள் முடக்கத்தைப் பாரீர் !         

உலக நாடுகள் ஒவ்வொன்றிலும் நாடு காக்க ராணுவத்துக்குத் தரைப்படை, கடற்படை, வான்படை உள்ளதுபோல், நகரம் காக்க காவல்துறை உள்ளதுபோல், பேரிடர்கள் நேர்ந்தால் நீண்டநாள் கண்காணிக்க, நிரந்தரப் பாதுகாக்க  வழிமுறைகள் அவசியம் அமைக்கப் பட வேண்டும்.     

1.        பேரிடர் பாதுகாப்புத் துறை  அமைப்பு :  அரசாங்க அமைச்சர், நாட்டுத் தொழிற்துறையாளர், பொதுநல ஊழியக் குழுவினர்.  மாணவர் உதவிப்படை.

2.        மாந்தர் புலம்பெயர மையங்கள், உணவு, உடை, உறங்க வசதிகள், குழந்தைப் பராமரிப்பு.  

3.        மருத்துவக் குழுவினர். மருத்துவக் கூடங்கள்.

4.        போக்குவரத்து வாகனங்கள், ஒலி பரப்பு, ஒளிக்காட்சி ஏற்பாடுகள்.

+++++++++++++++++++

 Friday 10 April 2020View this email online CORONAVIRUS
OUTBREAK

TOP NEWS The mysterious connection between the coronavirus and the heartREAD MOREModel suggests how airborne coronavirus particles spread in grocery store aislesREAD MORETreatments for COVID-19: Drugs being tested against the coronavirusREAD MORE UPDATECases and Deaths  About 435,000 confirmed cases in the US with nearly 15,000 deathsREAD MORE  NEED TO KNOW
CORONAVIRUS UPDATES9 Apr, 2020 | 05:15 PM ISTSENSEX31,160 +1265.66NIFTY 509,112 +363.15Gold45,303 +362.00USD/INR76.29 -0.07
Centre’s 3-phase plan to ward off the virusOdisha cabinet today decided to extend lockdown in the state till April 30, becoming the first state in the country to do so.

Meanwhile, a 3-phase, 100% centrally-funded 5-yr scheme to strengthen India’s healthcare system has been approved by the government.

On a global note, the world economy may be looking at a $5 trillion hit because of the pandemic, which is like losing Japan, a Citigroup report has said.

Track all the major developments here…


TALLY SO FAR
Goa’s first patient recovers162 new cases in Maharashtra; Tally jumps to 1,29750 health officials, 12 policemen among 93 cases in BhopalCases rise to 28 in Himachal Pradesh51 cases in Bihar now9 more cases in Kerala; State tally reaches 345Two fresh cases in Odisha; Total count rises to 446 new cases in Punjab’s Mohali; Total cases now 36First case reported in Dhar, Madhya PradeshChhattisgarh now has 11 cases427 cases and 7 deaths reported in Telangana4 new cases reported from Siwan in Bihar3 more healthcare workers test positive at Delhi State Cancer Institute5 cases reported in district Khandwa (MP)55 new cases in Gujarat; Tally jumps to 24112 more test positive in Bengal; Active cases now 804 more cases in Jharkhand; Total reaches 1330 fresh cases in Rajasthan; State tally now 41319 more cases in Agra; District tally reaches 8455-yr-old patient dies in Punjab70-yr-old becomes third casualty in Dharavi61-yr-old from Udhampur passes away in Jammu59-yr-old dies in JalandharDoctor dies in Indore; Toll now 2280-yr-old passes away in Karnataka75-yr-old passes away in BokaroNew death reported in Karnataka; Toll rises to 6Two patients die in Pune; district toll rises to 20WorldIndiaGlobal Death Toll1,511,1045,73488,338
HEALTH CHECK
ITBP hospital at Greater Noida dedicated for COVID-19 treatmentGB Pant Hospital removed from list of designated COVID-19 facilitiesMumbai NGO prepares personal protection kits for undertakersRailways produce 6L face masks, over 40k litres of sanitiser
LIFE UNDER LOCKDOWN
Delhi HC suspends summer vacation for High Court & Subordinate CourtsKarnataka approves 30% cut in salaries of Ministers, MLAsWearing masks compulsory in Mumbai, Pune, Nashik, NagpurGujarat to provide free ration to 60 lakh familiesArmy distributes pre-cooked food packets to needy in LadakhAmritsar installs disinfection tunnel in wholesale marketNo prayers in mosques, shrines on Shab-e-Baraat in KashmirRailways introduces 109 time-table parcel trains on 58 routesGovt extends Central Electronics bid deadline to May 16
MARKETS & ECONOMY
Sensex surges 1,266 pts, snaps 7-week losing streak; Nifty tops 9,100NSE gives more time to brokers for submission of reportsIndia’s GDP for FY21 projected at 4.8% by UN reportIndia’s fuel consumption falls 18%Petrol, diesel demand slumps 66% in April
AROUND THE WORLD
France to extend lockdown as virus deaths soarGermany’s case count rises by 4,974, deaths by 246Mainland China reports 63 new cases, 2 more deathsNearly 2,000 US deaths for second day in a rowAustralia has lowest increase in 3 weeksJapan cases reach at least 5,000
© 2020 Times Internet Limited.

தகவல்:

1.        https://www.axios.com/coronavirus-pandemic-us-preparation-failure-f84e657e-2ba4-4d64-9819-d13a647350f5.html

2.        https://www.who.int/emergencies/diseases/novel-coronavirus-2019

3.        https://www.aljazeera.com/news/2020/04/noam-chomsky-coronavirus-pandemic-prevented-200403113823259.html

++++++++++++++Attachments areaPreview YouTube video How we must respond to the coronavirus pandemic | Bill GatesHow we must respond to the coronavirus pandemic | Bill GatesPreview YouTube video Coronavirus Pandemic Update 47: Searching for Immunity Boosters & Possible Lessons From Spanish FluCoronavirus Pandemic Update 47: Searching for Immunity Boosters & Possible Lessons From Spanish Flu

Series Navigationமொழிவது சுகம் ஏப்ரம் 19…2020
jeyabharathan

சி. ஜெயபாரதன், கனடா

Similar Posts

Comments

 1. Avatar
  சி. ஜெயபாரதன் says:

  ஆட்கொல்லி வேட்டை ஆடுது.

  சி. ஜெயபாரதன், கனடா

  ஊமை உலகப் போரிலே

  ஆமைபோல் புகுந்து

  ஆட்கொல்லி,

  வேட்டை ஆடுது இன்னும்

  வீட்டில் ஒளிந்து,

  நாட்டை

  நரக மாக்கிக் கொண்டு !

  சொர்க்க பூமி

  மயானக் காடுபோல்

  காணுது !

  பெட்டி பெட்டி யாகப் புதைக்க

  செத்த உடல்கள்

  மீளாத

  உறக்கத்தில் கிடந்தன !

  உறவுகள்

  உற்றார் இல்லை !

  இரங்கல் கூறி அடக்கம் செய்ய

  நெருங்க முடியாத

  கரங்கள், கால்கள், கண்கள் !

  முதியோர் காப்பு இல்லம் அனைத்தும்

  மரண மாளிகை ஆகும் !

  துணிவுடன்

  பணிபுரிய பணி மாதர் இல்லை !

  உன்னுயிரைக் காப்பதா ?

  இப்போது

  என்னுயிரைக் காப்பதா ?

  இன்னுயிரைக் காக்க

  என் உயிரை இழப்பதா ?

  ஊமைப் போரில் முன்னின்று

  உயிர் கொடுத்தாலும்

  உயிர் காக்க முடியாது போன

  பிணிமயம் !

  பேரிடர் ! பெருந்துயர் !

  மானிடர்

  உற்பத்தி செய்த

  மாபெரும் ஆட்கொல்லி !

  வேருடன் அழிக்க

  ஓர் ஊசி மருந்து தேவை !

  ஆராய்ச்சி செய் ! ஆராய்ச்சி செய் !

  ஆட்கொல்லி

  மானிட நாட்கொல்லி !

  யாதும் ஊராச்சு ! யாவரும் உறவாச்சு !

  வேதங்கள் ஒன்றாச்சு !

  மதங்கள் இணைஞ்சாச்சு !

  இனங்கள் ஒருங்காச்சு !

  ஊரடங்கு, உலகடங்குச் சட்டம்

  மீற வில்லை யாரும் !

  நாடடங்கு,

  வீடடங்கு விதிகள் பற்பல

  புவி எங்கும் நிலவும் !

  வானூர்திகள் பற்பல இறங்கி

  வையத்தில் தூங்கின !

  இரயில் வண்டிகள் நின்றன !

  சுற்றுலாக் கப்பல்கள்

  முற்றும் முடங்கிப் போயின.

  பூகோளச் சுழற்சி தணிந்து போனது !

  நீண்டு நெளியும்

  நெடிய குகைத் துளைக்கு

  முடிவில்,

  மானிடப் பிறவி காணும்

  வெளிச்ச

  விடிவில்லையா !

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *