புறக்கோள் அறிமுகம்: திரவ நிலையில் தண்ணீருடன் இருக்கக்கூடிய புறக்கோள் (exoplanet) கண்டுபிடிப்பு

author
2
0 minutes, 16 seconds Read
This entry is part 31 of 32 in the series 24 ஜூலை 2011

பிரபஞ்சத்தில் நம் சூரியனை போன்ற ஏராளமான சொல்லப்போனால் பல கோடி கோடி  நட்சத்திரங்கள் இருக்கின்றன.

கடந்தகாலத்தில், பல்வேறு தத்துவவியலாளர்கள் நம் சூரியனை போன்றே மற்ற  நட்சத்திரங்களை சுற்றியும் கிரகங்கள் இருக்கலாம் என்று யூகித்துள்ளனர்.  1885இல் சென்னையில் கேப்டன் w.s.ஜேக்கப் என்பவர் கிழக்கிந்திய  கம்பெனியின் சென்னை வானியல் மையத்தில்  binary star 70 Ophiuchi என்ற  நட்சத்திரத்தை ஆராய்ந்து அதன் நிலையற்ற தன்மையை கண்டு அதனை சுற்றி  கிரகங்கள் இருக்கலாம் என்று கூறினார்.

ஆனால், முதன் முதலாக கனடிய வானியல் ஆய்வாளர்களான புரூஸ் காம்பெல், GAH  வாக்கர், S. யாங் ஆகியோரே 1988இல் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட புறக்கோள் (நமது  சூரியனல்லாத ஒரு நட்சத்திரத்தை சுற்றி சுழலும் கிரகத்தை புறக்கோள்  exoplanet என்று குறிப்பிடலாம்)  கண்டறிந்தனர்.

அதன் பின்னர் பல வகைகளில் நட்சத்திரங்களை சுற்றி சுழலும் கிரகங்களை  கண்டறியலாம் என்று கண்டறிந்து ஏராளமான உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கிரகங்களை  கண்டறிந்துள்ளனர். இப்போது தினந்தோறும் கிரகங்கள் கண்டறியப்பட்டு  வருகின்றன.

இன்றைக்கு 565 புறக்கோள்கள் உறுதிப்படுத்தப்பட்டு பெயரிடப்பட்டு  ஆவணப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

கெப்ளர் தொலைக்காட்சி காட்டும் கிரகங்களின் எண்ணிக்கையை வைத்து  கணக்கிட்டால் நமது பால்வெளி அண்டத்தில் மட்டுமே (milkyway galaxy) சுமார்  50 பில்லியன் கிரகங்கள் இருக்க வேண்டும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.  அத்தனை பில்லியன் கிரகங்களில் ஒரு கிரகத்தில் மட்டுமே நாம் இருக்கிறோம்.

வாழ்க்கைக்கு தேவையான பண்புகள் கொண்ட   பூமி போன்ற கிரகத்தை (ஒரு  புறபூமி ExoEarth) தேடி கண்டடைவது  விஞ்ஞானிகள் மனதையும் மற்றும் பொது  மக்கள் மனதையும் கற்பனையையும் ஒரு சேர கைப்பற்றியிருக்கிறது .  ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஏற்கனவே பல சாத்தியக்கூறுடையவற்றை  கண்டறிந்திருந்தாலும், தற்போது ஒரு புதிய கிரகம் உயிர்வாழ்க்கைக்கு  வாய்ப்புடையது  என்பதை தவிர, மேலும் இரண்டு நட்சத்திரங்களை சுற்றியும்  சுழலுவதாக  கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

பூமியில் இருந்து  சுமார் 40 ஒளியாண்டுகள் தொலைவில் உள்ள ஒரு ஆரஞ்சு  குள்ள நட்சத்திரம் மற்றும் ஒரு சிவப்பு குள்ள நட்சத்திரம் இரண்டையும்  சுற்றி வரும் ஐந்து கிரகங்களில் ஒன்றாக 55 Cancri F பெயர் வைக்கப்பட்ட ,  புதிதாக கண்டுபிடிக்கப்பட்ட கிரகம் வருகிறது.  கிரகத்தை பற்றிய  ஆராய்ச்சி  காஸ்பர் வான் ப்ரான் தலைமையில் கலிபோர்னியா இன்ஸ்டிடியூட்  ஆஃப் டெக்னாலஜியில்  மேற்கொள்ளப்பட்டது. ஆராய்ச்சியாளர்கள்  இந்த  கிரகத்தின் கோளப்பாதையை அளவிட்டு, இதில் திரவ நீர் இருக்க வாய்ப்புள்ள  ஒரு கிரகம் என்று உறுதிப்படுத்தினர்.

இந்த கிரகம் மைய நட்சத்திரங்களை சுற்றி வர நீண்ட சுற்றுப்பாதையில் ஒரு  வருடம் எடுத்துகொள்கிறது மற்றும்  இதன் சுற்றுச்சூழல் திரவ நீர் சுழற்சி  இருக்கக்கூடிய  ஒரு மிதமான பைங்குடில் (green house) விளைவு ஆகியவை  காரணமாக 55 Cancri F கிரகம் பூமி போல உள்ளது எனலாம். இருப்பினும், கோள்  அதன் சுற்றுப்பாதையில் மேலும் நீள்வட்ட வடிவத்தில் இரண்டு நட்சத்திரங்களை  சுற்றிவருதலால் நம் பூமியை விட வித்தியாசமானதாகவும் உள்ளது.

இரட்டை நட்சத்திர அமைப்பில் பகுதியாக இருப்பதால் 55 Cancri F  கிரகத்திலிருந்து வானத்தை பார்க்க அழகாக கண்கவர் காட்சியாக இருக்கும்  என்று சொல்ல வேண்டும். குறைந்தது  வருடத்தில் பாதியில் சிவப்பு மற்றும்  ஆரஞ்சு நட்சத்திரங்கள் இரண்டும் பகல் முழுவதும் தெரியும்படி இருக்க  வேண்டும், மற்ற பாதி ஆண்டில் இரவில் சிவப்பு குள்ள நட்சத்திரம் தெரியும்.  மற்ற நேரங்களில்  தூரத்து நட்சத்திரங்களை மட்டுமே பார்க்க முடியும்.

ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூற்றுப்படி, இந்த 55 Cancri F  ஒரு  கவர்ச்சியான  புறபூமியாக காட்சி தருகிறது. மற்ற கிரகங்களில் உயிர் வாழ்க்கையை பற்றி  நாம் கற்பனைக்கு ஆதாரம் தேவையென்றால், அது  கிடைத்துவிட்டது என்றே  சொல்லலாம்.

http://en.wikipedia.org/wiki/Extrasolar_planet  http://www.geekosystem.com/planet-life-orbits-two-stars/  http://ta.wikipedia.org/wiki/%E0%AE%AA%E0%AF%81%E0%AE%B1%E0%AE%95%E0%…

கூகுள் மொழிபெயர்ப்பு கருவியின் துணையுடன் மொழிபெயர்க்கப்பட்டது.

http://translate.google.com

 

Series Navigationபஞ்சதந்திரம் – தொடர் முகவுரைதிமுக அவலத்தின் உச்சம்
author

Similar Posts

2 Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *