உண்மையான நாடகம் இரகசிய விளையாட்டுகளில்தான்

This entry is part 44 of 45 in the series 2 அக்டோபர் 2011

டி ஜே எஸ் ஜார்ஜ்
(இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ்)

கடந்த வாரம் காங்கிரஸ் முகாம் பீதியில் இருந்தது. திகிலடைந்த காங்கிரஸ் தலைவர்கள் சிறகுகள் பிடுங்கப்பட்டு நிர்வாணமான கோழிகள் போல அங்கும் இங்குமாக பதறியடித்துகொண்டிருந்தார்கள். முன்னாள் அமைச்சர் ராஜாவை சிறையில் தள்ளிய அதே 2G ஸ்பெக்ட்ரம் ஊழலில் காங்கிரஸ் அரசின முக்கிய தூண்களில் ஒன்றான சிதம்பரத்தை நேரடியாகவும் வெளிப்படையாகவும் அதிகாரப்பூர்வமாகவும் சம்பந்தப்படுத்தப்பட்டதுதான் வெளிப்படையான காரணம்.

இத்தனைக்கும், சிதம்பரம் காங்கிரஸ் வட்டாரங்களில் ஒரு பிரபலமான தலைவர் அல்ல. தன்னுடைய சொந்த நலன், மற்றும் எதிர்காலத்தையே முக்கியமாக கருதும் பேராசையுள்ள இடைத்தரகரான இவருக்கு இவரை பாராட்டுபவர்களைவிட எதிரிகளே அதிகம். ஆகவே, பிரணாப் முகர்ஜி பிரதம மந்திரிக்கு எழுதிய கடிதத்தில் சிதம்பரம் செயலற்று இருந்ததாக குற்றம் சாட்டியது வெளிவந்தபின், ஏன் காங்கிரஸ் கட்சி பதற்றத்துடன் அவரை சுற்றி கவசமாக உருவாகிறது? பிரதம மந்திரி ஒரு பிரணாப் முகர்ஜி குறிப்பு செயலற்று அவரை குற்றம் போது அதனால் கட்சி பதற்றத்துன் அவரை சுற்றி பேரணியில் செய்தார்? வெளிப்படையாக நடக்கும் பேச்சு என்னவோ, சிதம்பரம் மாட்டிகொண்டால், மன்மோகன் ரொம்ப தூரம் பின்னால் இல்லை என்று காங்கிரஸ் தலைவர்கள் பயப்படுகிறார்கள் என்றுதான் உள்ளது.

மன்மோகன் சிங்கும் பிரபலமான மக்கள் மனம் கவர்ந்த தலைவரும் அல்ல. அரசாங்கத்தில் அவருக்கு அவ்வளது அதிகாரமும் இல்லை என்பது எல்லோரும் நன்றாக அறிந்ததுதான். கூட்டணி பங்காளிகள் அவரை கேலிசெய்கிறார்கள். காங்கிரஸ் அமைச்சர்கள் கூட அடிக்கடி அவரை புறக்கணிக்கிறார்கள். எனவே, ஸ்பெக்ட்ரம் ஊழல் மூலம் பிரதமர் மாட்டிகொள்வதுகூட காங்கிரஸ் தலைகள் பீதியில் இருப்பதற்கு உண்மையான காரணமாக இருக்க முடியாது.

பிறகு என்னதான் உண்மை காரணம்? காங்கிரஸ் கலாச்சாரத்தை கணக்கில் எடுத்துகொண்டால், அதன் பதில் இன்னொரு கேள்வியில்தான் இருக்கிறது. மன்மோகன் சிங் மாட்டிகொண்டால், சோனியா காந்தி ரொம்பதூரம் பின்னாலா இருப்பார்? பேரரசுகளின் உலுக்கக்கூடிய விஷயத்துக்கு வந்துவிட்டீர்கள். சோனியா காந்தியை சுற்றி கட்டப்பட்ட புனிதம் என்ற மாளிகைக்கு நடக்கக்கூடிய சேதத்திற்கான துக்கணூண்டு வாய்ப்புதான் காங்கிரஸ்காரர்கள் தலை துண்டிக்கப்பட்ட கோழி பதற்றத்துடன் அங்குமிங்கும் ஓடுவது போன்று அலைய வைக்கும்.

தர்க்கம் காங்கிரஸ் தலைவரை ஒரு வருந்தத்தக்க நிலையில்தான் வைத்திருக்கிறது. சில சமீபத்திய நிகழ்ச்சிகளை பரிசீலியுங்கள். மூன்று அடுத்தடுத்த விளையாட்டு மந்திரிகள் சுரேஷ் கல்மாடியை காமன்வெல்த் விளையாட்டுகளுக்கு தலைவராக நியமிப்பதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்திருக்கிறார்கள் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. பிரதம மந்திரி அத்தனை எதிர்ப்புகளையும் ஒதுக்கிவிட்டு, தனிப்பட்ட முறையில் கல்மாடியின் நியமனத்தை அங்கீகரித்து நியமித்திருக்கிறார். எதையும் விவாதத்துக்கு அப்பாற்பட்டதாக நியமனங்களை செய்யும் பிரதம மந்திரி தன் குணவியல்புக்கு மாறாக நடந்திருக்கிறார்.

என்ன நடந்திருக்கிறது? பிரதம மந்திரி அலுவலகத்தில் இருக்கும் புலோக் சட்டர்ஜி என்ற துணை செயலாளர் கொடுத்த பரிந்துரைக்கு தலைவணங்குவதற்காக, முழு அரசாங்கத்தையும் ஒதுக்கியிருக்கிறார் பிரதம மந்திரி மன்மோகன். சரி யார் இந்த புலோக் சட்டர்ஜி? சோனியா காந்திக்கு ஏவல் செய்பவராக அரசாங்கம் முழுவதும் அறியப்பட்ட ஐஏஎஸ் அதிகாரிதான் இந்த புலோக் சட்டர்ஜி. இதற்கு பொருள், கல்மாடியின் நியமனத்தின் பொறுப்பு சோனியா காந்தியின் மேல்தான் இருக்கிறது என்பதுதான்.

இதோ இங்கே, நம் தலைமுறையின் இன்னொரு புதிர். சுரேஷ் கல்மாடி பணம் களவாடல் செய்ததற்காக சிறையில் இருக்கிறார். அமர் சிங் பணம் கொடுத்ததற்காக சிறையில் இருக்கிறார். காங்கிரஸ் அரசு வாக்கெடுப்பில் தப்பிப்பதற்காக காங்கிரஸ் கட்சியிலேயே இல்லாத அமர் சிங் எதற்காக பணம் கொடுக்க வேண்டும் என்பதுதான் புதிர். வேறு யாரோ பலனடைவதற்காக தன் சொந்த பணத்தை கொடுக்க அமர் சிங் என்ன முட்டாளா? சுப்ரீம் கோர்ட்டில் ராம் ஜெத்மலானி வெளிப்படையாக இந்த பணம் அமர்சிங்கின் பணம் இல்லை, இது அஹ்மது பட்டேலின் பணம் என்று சொன்னதற்கு மதிப்பை கூட்டுகிறது. சரி யார் இந்த அஹ்மது பட்டேல்? சோனியா காந்தியின் அரசியல் செயலாளர். இப்போது இதன் பொறுப்பு யார் கையில்?

சோனியா காந்தி எல்லாவற்றையும் ரகசியமாக வைத்துகொள்ளவேண்டும் என்ற சோனியா காந்தியின் நிலைப்பாடு காரணமாக ஊகங்களும் வதந்திகளும் அவரை சுற்றி நன்றாக பொங்கி ததும்புகின்றன. வேறு எந்த ஒரு ஜனநாயகத்திலும் அவர் அமெரிக்காவுக்கு சென்று சர்ஜரி செய்துகொண்டதை ரகசியமாக வைத்துகொண்ட நாடகம் நடைபெறாது. ஒவ்வொரு இந்தியனின் தலைவிதியையும் நிர்ணயிக்கும் இவரை பற்றி ஒரு இந்தியன் கூட அறிந்துகொள்ள உரிமை கிடையாது. காங்கிரஸ் பேச்சாளர்கள் அங்கொன்றும் இங்கொன்றும் தூக்கி எறியும் துண்டுகளை பொறுக்கிகொள்வதே குடிமக்களுக்கு மரியாதை.

அவரது உடல்நிலைக்கு என்ன பிரச்னை என்பது கூட நமக்கு சொல்லப்படவில்லை. அவர்கள் சொல்வதை நாம் எப்படி நம்புவது? அவர் உண்மையிலேயே இந்தியா திரும்பிவிட்டார் என்று எப்படி நமக்கு தெரியும்? கான்ஸரில் குணமாவது அபூர்வமாகத்தான் நடைபெறுகிறது என்னும்போது, அவர் குணமாகிவிட்டார் என்பது நமக்கு எப்படி தெரியும்? புகைப்படங்களும் எடுக்க அனுமதி கிடையாது. அவர் தன் தலைமுடி அனைத்தையும் கீமோதெரபி காரணமாக இழந்துவிட்டார் என்று நாம் ஏன் நம்பக்கூடாது? இவ்வாறு உண்மைகளை மறைப்பதன்மூலம் வதந்திகளையே வளர்க்கிறார்கள். இது தனிநபருக்கு இருக்கும் அந்தரங்க செய்திகள் அல்ல. இது ரகசியம். காங்கிரஸ் தலைவர்கள் இப்படி ஆளும் வம்சத்தை ரகசியத்தில் புதைத்து வைக்க வேண்டும் என்று கருதுகிறார்கள். அதனால்தான் அந்த ரகசிய சுவரில் விரிசல்கள் விழும்போது பீதி அடைகிறார்கள். துரதிர்ஷ்டவசமாக, இப்படிப்பட்ட சுவர்கள் எப்படியோ ஒரு நாள் உடைந்து நொறுங்கும் என்று வரலாறு காட்டுகிறது.


நன்றி கூகுள் மொழிபெயர்ப்பு கருவி

Series Navigationபன்னிரண்டு சிறுகதைகளும் ஒரு வாசகனின் மதிப்புரையும்Nandu 2 அரண்மனை அழைக்குது
author

டி ஜே எஸ் ஜார்ஜ்

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *